A cikin gwagwarmaya don kyakkyawa: Jefa 7 na yau da kullun game da kuraje

Anonim

A cikin gwagwarmaya don kyakkyawa: Jefa 7 na yau da kullun game da kuraje 40776_1

Matsalar kura tana da kowa gama gari, an riga an yi karatu tare da kuma fadin. Amma har yanzu akwai tatsuniyoyi da yawa akan wannan batun, waɗanda aka karɓa don gaskiya. Mun kawo wa kulawar ku 7 shahararrun abubuwan fahimta, wanda ke da dogon lokaci don dakatar da gaskantawa.

Kuraje sun bayyana saboda mummunan tsabta

Babu shakka, ya fi kyau kada ku taɓa fuska da ƙazanta, baicin, irin wannan al'ada tana haifar da farkon farkon wrinkles. Amma ba zai yiwu a faɗi cewa wannan shine dalilin haifar da haɓakar ƙwayoyin cuta. Gregiene yana da kyau, amma wuce haddi ba zai haifar da komai mai kyau ba. Wanke mai sau da yawa da tsarkakewa suna fitar da duk hanyoyin kariya daga fata saman da fata ke samarwa. Don hana sakamako mara kyau, fatar fata fara samar da serbum, wanda ke ba da gudummawa ga bayyanar kuraje. Abin da ya sa ba lallai ba ne a yi amfani da shi da kwasfa da goge, kuma yana da kyau ba sau da yawa don yin sau 1-2 a cikin kwanaki 7.

Bayan Age Matasa A hankali a hankali

A cikin gwagwarmaya don kyakkyawa: Jefa 7 na yau da kullun game da kuraje 40776_2

Matasa da yawa fiye da sauran masanan fata, amma, a cewar matsalolin fata, kuraje na iya matsi fuskar fuska gaba ɗaya a kowane zamani. Kuma dalilin irin wannan matsala na iya zama abubuwa da yawa: rashin daidaitawa, aikin damuwa na gland, kamuwa da cuta, incing saman fata, da sauransu. Matsalolin mata da fata galibi suna damu da farko na kwanaki, lokacin da ciye-lokaci, lokacin da soke kwayoyin hana haihuwa, a farkon watanni uku na ciki. Wani lokacin kacene na iya bayyana saboda matsaloli a cikin aikin cikin aikin narkewa, tare da neoplasm a cikin ovaries ko gland na gland. A wata kalma, sanadin na iya zama kowane, don haka shekarun matasa ba wani abu bane a nan.

Kitse da gasashe tsokoki

Intanet ta cika da labaran cikin salon: "Tsaya Akwai waɗannan samfuran guda uku - kuma kura za su tafi!" Kuma duk yadda hakan bai yi kyau ba - sau da yawa sau da yawa waɗannan nasihu ba sa haifar da sakamakon da ake so. Babu wanda ya yi jayayya game da fa'idodin da ya dace da yadda yake shafar bayyanar. A lokaci guda, kuraje ba zai fita ba idan wani lokacin ne don sanya kanka tare da wani yanki na cake ko abun ciye-ciye da aka soyayyen kwai. Saboda haka, idan kun cire waɗannan samfuran "mummunan" daga menu, babu canje-canje a cikin bayyanar ba zai jagoranci ba.

Idan kun sha ruwa da yawa, to kura ba zai bayyana ba

Wani rashin fahimta shine shan ruwan lita biyu na ruwa a rana, sannan fuskar zata kasance daga kuraje. Da farko, likitoci sun karyata game da wannan labarin, tabbatar da cewa ruwa mai nauyi shine ɗaukar nauyi kuma yana iya haifar da adibas. Saboda haka, kuna buƙatar sha lokacin da kuke so ku sha, kuma kada ku fyade jikin ku. Abu na biyu, Alas, amma adadin ruwan da aka cinye ba ya shafar yawan kuraje a fuska.

Kayan shafawa na tsokanar bayyanar acn

A cikin gwagwarmaya don kyakkyawa: Jefa 7 na yau da kullun game da kuraje 40776_3

Yawancin kakanninku suna jin tsoro ta hanyar kekuna waɗanda ke da foda da ginin tonal suna ba da gudummawa ga toshe fata kuma iri ɗaya yayi daidai da kuraje. Wataƙila kafin hakan ya kasance, amma yanzu wannan mummunan tsatsa yana da dacewa kawai ga 'yan wasan kwaikwayo suna amfani da kayan shafa na ƙwararru, wanda yake mai yawa sosai a cikin yanayin sa. Talakawa 'yan mata kuraje daga kayan kwaskwarimawa ba tsoro ne. Gaskiya ne, yanzu wasu masana cututtukan fata na shamfu sun ce wasu shamfu, kwandishan da salo gashi na iya shafar bayyanar kuraje. An ƙara ƙara isoproropyl mjvistat a cikin su, wanda, lokacin shiga fata, ba ya tasiri shi.

Rana tana bi da kuraje

Lallai da zaran taga yana da rana na bazara, zaku iya fara lura da kyakkyawan sakamako - fatar fata ta ɗan bushe kuma kumburi ya fara tafiya. Amma, da rashin alheri, ya fara farko. A zahiri, haskoki na rana, ko kuma UV kawai yana karfafa samar da cemum, don haka mutumin ya zama da sauri.

A cikin gwagwarmaya don kyakkyawa: Jefa 7 na yau da kullun game da kuraje 40776_4

Don guje wa matsalolin fata, masana kwararru suna ba da labari a cikin rana, ko kuma ɓoye fuska daga gare shi kan manyan filayen huluna. Zai fi kyau amfani da ƙarin kariya a cikin hanyar kudade da SPF.

Yanayin fata yana da alaƙa da rashin jima'i

Ba za a iya cewa jima'i an haɗa kai tsaye da kuraje ba, amma wani abu kuma ya ɗaure su. Masana kimiyya sun tabbatar da alaƙar da ke tsakanin yanayin fata da damuwa - da ƙarin mutumin yana juyayi, da ƙarin matsaloli tare da fata. Yin jima'i ne mai ban sha'awa, yana tsokani samar da "ƙirar farin ciki", ƙasa da damuwa shine mafi kyawun fata. Saboda haka, kasancewar jima'i a cikin rayuwar mutum baya tasiri kai tsaye shafar yanayin fata, amma ɗayan dalilai za su iya kawar da su - damuwa.

Kara karantawa