Me yasa introverts rayuwa wuya fiye da kowa

Anonim

Me yasa introverts rayuwa wuya fiye da kowa 40227_1

Kamar yadda kuka sani, inna mai ban sha'awa yana lura da duniya ta wata hanya dabam, idan aka kwatanta da sauran. Suna da ikon ciki don jin daɗin motsin zuciyar wasu mutane, kusan kamar nasu. Wannan yana ba su damar ƙauna da dukan rai, zuwa zalunci, da rashin adalci, da kuma sauƙaƙa wasu daga azabar ji. Amma saboda tunaninsu na tausayi da kulawa, ana amfani da tausayawa a cikin bukatunsu. Don haka, matsalolin motsa jiki 8 da kowane juzu'i zai zama mai rikitarwa daga lokaci zuwa lokaci.

1. Wani lokacin yana da wahala a gare su suyi magana

Don tawarwani, tsawon lokaci na rashin kadaici da nutsuwa na iya shafar iyawarsu don bayyana tunaninsu a sarari kamar yadda suke so. "Smallan ƙaramin magana" ba komai "- a fili ba kumburi ba.

2. Suna iya firgita

A madadin introverted sau da yawa kan fuskantar matsaloli don tacewa ko tura yadda wasu suka yi, da sauƙin cire amo daga daidaitawa ko kuma matsakaici na zamantakewa. Kuma idan kun haɗu da waɗannan abubuwa biyu tare, ba abin mamaki ne cewa ba abin mamaki bane cewa yana da wahalar ruwayen da yake da wuya a sarrafa.

3. Sun fahimci tunanin wasu, amma galibi ba su fahimci su ba

Sau da yawa, yana iya zama don waɗannan mutane suna ƙaunar abokin su, amma gaba ɗaya ba su fahimci cewa wani yana ƙaunarsu ba. Kuna iya karanta yadda sauran mutane a gare su suna da kawai, amma don gano rikice-rikice na ciki na iya zama da matuƙar wahala don rufafata. A gare su, irin wannan yanayin ɗan adam ne kamar yadda ya faru da son kai na iya zama mafi wahala fiye da mafi yawan mutane. Suna ji da fahimta sosai wanda ke raba hankalinsu daga yadda wasu na iya zama mawuyacin aiki, koda ma ya zama dole.

4. Suna da wuya su bar wasu a rayuwarsu.

Tsarkakewar ciki da damuwa da mutane, abokai ne masu ban mamaki da masoyan. Koyaya, saboda babban abin hankalta, suna jin tsoron barin sauran mutane a rayuwarsu.

Suna da hankali sosai idan ya zo ga ƙauna, kuma kawai ba za a iya fada cikin ƙauna "kawai don haka" saboda tsoron cewa za su sha wahala.

5. Ba su sani ba su jawo hankalin mutane marasa kyau

Ofaya daga cikin mahimman fasalulluka na introverth ne da ba a san su ba don jawo mutane marasa kyau. Zasu iya zama ainihin "magnets" don sakaci saboda ƙarfin ƙarfin fahimtar ra'ayoyin da motsin wasu mutane.

Abin da ya sa mutane ke ƙauna sau da yawa suna ƙauna don ɗaure su ga kansu kuma suna jin daɗin kyawawan halayensu.

6. Suna da rauni ga dogaro.

Saboda babban abin kula da motsin zuciyar da kuma kuzarin wasu mutane, mawuyacin hali suna iya yiwuwa ga kowane irin dogaro. Sau da yawa suna juya zuwa kwayoyi, rayuwar jima'i ko barasa, don toshe motsin zuciyar da suke ji daga wasu.

Dogaro yana aiki a matsayin kariya na kai na kariya ga kare kansu daga motsin rai da kuzari.

7. Suna da mahimmanci ga yanayin da ke cikin ƙazanta yanayi.

Kodayake mai da tayar da hankali yana iya ɓoye ainihin ji na gaske, suma suna ƙarƙashin yanayi saukad. Lokacin da suka sha babban matakin rashin ƙarfi, za su iya zama abin mamaki, shuru da farin ciki da farin ciki.

8. Suna nema, amma galibi ba su da godiya

Lokacin da kuka kula da abin da mutane ke faɗi, kula da ƙima kuma suna da sha'awar kasancewa cibiyar kulawa, mutane a zahiri suna waryshe muku. Ba ya da matsala idan mutane kusan ba su san tausayawa ba, amma wani abu ya tilasta mutane su bayyana wa kansu rayukan su. Kuma ba abin mamaki bane cewa wannan yana faruwa idan kun ga yadda ure yake iya fahimtar wasu.

Tashoshi suna da hankali sosai game da rayuwar wasu mutane, sabili da haka za su iya yin shiru da yadda mutane suke rantsuwa iri ɗaya. Koyaya. Tabarau yana buƙatar sanin irin waɗannan alamu ɗaya idan suka basu duka kuma basu sami wani abu kamar haka ba.

Kara karantawa