Alamu 20 cewa jiki bashi da bitamin

Anonim

Alamu 20 cewa jiki bashi da bitamin 39542_1

Yarda da abinci mai daidaitaccen abinci tare da yawan 'ya'yan itatuwa, kayan lambu da furotin ya zama dole don ci gaba da rayuwa lafiya. Idan jiki ya rasa kowane bitamin da ake buƙata, jiki zai sanar da duk tarin alamu mara dadi. Gano na alamun alamun rashin gwaji na rashin bitamin shine matakin farko don warware matsalar.

1. Nails mai rauni da gashi

Akwai wasu dalilai daban-daban waɗanda ke ba da gudummawa ga gashin gashi da kusoshi. Ofaya daga cikin abubuwan da suka fi dacewa shi ne rashin Biotin, kuma ana kiranta da bitamin B7, wanda ke taimaka wa jiki ya juya abinci cikin kuzari. Dogon amfani da wasu magunguna na iya haifar da rashi bitamin B7.

2. fasa a kusurwar bakin

Alamu 20 cewa jiki bashi da bitamin 39542_2

Halakar bakin ko yanki da ke kewaye da ita na iya zama mai nuna alamar rashin daidaituwa. Mutanen da ke fama da cututtukan rauni a cikin kusurwar bakin sau biyu sun fi yiwuwa a rasa baƙin ƙarfe da bitamin B1 da B2. Idan akwai irin wannan bayyanar cututtuka ko bakon "fasa" a bakin, ya kamata ka yi kokarin ƙara kayan lambu kore da tsuntsaye zuwa abincinka.

3. Graming na zub da jini

Mutane, cin abincin da ya ƙunshi sabon kayan lambu da 'ya'yan itatuwa, wanda ake iya shakkarantu don fuskantar raunin bitamin, yana haifar da rauni na gumis da tsarin rigakafi. Idan kun ƙarfafa matsalar, yana da kunyayyaki tare da ko da adadin hakora.

4. hangen nesa mara kyau da daddare

Rashin bitamin a wani zai kai ga raguwa a cikin samar da jikin da isasshen Melaning, wanda ya sanya hangen nesa na dare. Za'a iya magance wannan matsalar ta haɗe da ƙarin samfurori masu arziki a cikin abincin Bitamin A cikin abincinta, kamar mai, mai, mai, mai da kuma hanun hanta.

5. Dandruff

Alamu 20 cewa jiki bashi da bitamin 39542_3

Rashin bitamins B2, B3 da B6 na iya haifar da bayyanar bushewar bushe a kan kai, gira, fatar ido, kirji da kunnuwa. Dangantaka tsakanin rashin bitamin da aka ambata kuma a halin yanzu ba a san waɗannan alamun ba, amma ƙari da yawa na waɗannan bitamin zuwa abincin yau da kullun na iya taimakawa warkar da candruff.

6. Rashin gashi

Bitamin B3 da B7 suna da mahimmanci don ci gaban gashi a kai. Rashin kowane ɗayan waɗannan bitamin na iya haifar da rashin ƙarfi da asarar gashi. Koyaya, yana da daraja a lura cewa abubuwan da aka wajabta ana wajabta ne kawai a cikin matsanancin rashi.

7. Ja da / ko farin riguna a cikin fata

Keratosis Pilaris wata hanya ce da jan ko fari pimples bayyana akan fata (kamar lokacin fata ta zo). Rashin isasshen bitamin a da C na iya tsananta wa jihar. Sabili da haka, don hana shi, kuna buƙatar ƙara ƙarin qwai, kifi da 'ya'yan itatuwa da kayan marmari da kayan lambu rawaya.

8. Vilis-ECCOMA Cutar cuta

Cutar ECBOOS wani yanayi ne wanda mahalarta rashin jin daɗi a cikin kafafu, yana haifar da sha'awar da zai motsa su. Wannan yafi lalacewa ta hanyar rashin amfani da baƙin ƙarfe a cikin jiki, amma isasshen amfani da bitamin C kuma zai iya ba da gudummawa ga cutar.

9. Hawan Hawan jini

Alamu 20 cewa jiki bashi da bitamin 39542_4

Hawan jini na iya haifar da rashin amfani da bitamin D. manya suna buƙatar kusan raka'a na bishiyoyi 600 a rana. Mafi kyawun hanyoyin bitamin d sune Salmon, Tunawa, hanta naman sa da yolks yolks.

10. low karfin jini

Rashin bitamin d yana haifar da hauhawar jini, amma rashin bitamin B12 yana haifar da kishiyar. Rashin bitamin B12 na iya haifar da rauni na tsoka da kuma rashin iko akan mafitsara. Idan mutum ya wahala daga karancin jini saboda rashi na bitamin B12, wajibi ne don ƙara yawan naman sa, madara da ƙwai.

11. Yawan Sweating

Ana inganta gumi na iya zama alama cewa jiki yana buƙatar bitamin D. Ko da mafi yawan aiki, ba aikin jiki ba, kamar kujerar kwamfuta, kamar kujerar ƙananan droplets a goshi.

12. Gajiya

A zahiri ruwa a lokacin rana, duk da cewa kowane dare barci fiye da 8 hours, na iya nuna cewa jiki na rasa matakin al'ada na bitamin B12. Wannan yana kaiwa ga gaskiyar cewa sel jini ba sa jure wa iskar oxygen a jiki, da kuma nutsarwar ruwa ya bayyana.

13. Kasusuwa na Francile

Mulci na tsayawa yana tsayawa yana da shekara kimanin shekaru 30, saboda haka yana da mahimmanci a kula da lafiyar lafiya da bitamin da suka wajibi don ƙasusuwan shekaru. Shortage na bitamin na iya yin barazanar ƙarfin ƙasusuwa, har ma da tasirin haske akan wani abu mai ƙarfi na iya haifar da karaya.

14. Bacin rai

Alamu 20 cewa jiki bashi da bitamin 39542_5

Vitamin D yayi wasa mai mahimmanci wajen samar da kwakwalwar da ta zama dole don cika har da mafi wuya ayyuka. Tare da isasshen matakin bitamin d ya mirgine ma'anar rashin bege ko da mafi m matsalar.

15. Rage Mulkin Mulla

Ba wai kawai sanda da simulator suna taimakawa wajen gina ƙwayar tsoka ba - Vitamin D kuma yana taka rawa sosai a cikin tsoka. Kuma lokacin da matakin bitamin d saukad da, tsokoki zai iya sannu a hankali "Mutuwa", ya bar mutum a cikin matakala saboda abin da ya sa ya mutu.

16. Jin jin dadin

Rashin bitamin yana rage adadin oxygen wanda za'a iya canzawa zuwa sel jini. Wannan yana sa ya zama da wahala a aiwatar da yaduwar jini kuma yana haifar da fitowar ban mamaki na tingling a sassan jikin mutum.

17. Babu wani hali

Idan wani zai bar maɓallan su a cikin firiji ko ba zato ba tsammani zai manta sunan ɗan ɗan'uwansa ko Niece, dalilin hakan na iya zama rashin bitamin B12. Za a iya ɗaukar ƙarancin bitamin B12 ga cutar Alzheimer a cikin tsofaffi marasa lafiya, amma ƙari na bitamin B12 na iya taimakawa rage irin waɗannan alamun.

18. Aizzess

Alamu 20 cewa jiki bashi da bitamin 39542_6

Dizzess shima alama ce ta kowa da rashin lafiyar bitamin. A cikin mafi "Gudun" lokuta, mutane masu ƙarancin kowane bitamin na iya fuskantar cikakken asarar yadda ake ji a cikin lokacin da ba a tsammani ba.

19.

Rashin bitamin B12 kuma "deppetes" launi fata. Idan jiki bashi da isasshen wannan bitamin a jikin, sannan sel jini jini zai iya rushewa, yana ba da fata a cikin rashin jin daɗin launin shuɗi.

20. santsi, jan harshe

Idan kadan tubercles (papillas) an ɓace a cikin harshen, to wannan shine ɗayan alamu da mutum ke shan wahala daga rashin bitamin B12. Zafi mai zafi a bayan harshen shi ma alama ce ta gama gari na rashi na bitamin. Abincin zai iya rasa dandano, amma kuna buƙatar ƙoƙarin cin abincin naman sa, tunawa da hatsi masu wadanni.

Kara karantawa