Hanyoyi 5 don shawo kan rikice-rikice da warware matsalolinsu a cikin dangantakar

Anonim

Hanyoyi 5 don shawo kan rikice-rikice da warware matsalolinsu a cikin dangantakar 38395_1
Rashin jituwa da abin ba'a ba su da tabbas a cikin girmamawa. Tempeedungiyoyi sun tashi game da komai - daga shawarar da akwai don abincin dare, kafin ku tara yaro. Wasu na iya tunanin cewa irin wannan jayayya alama ce ta matsaloli a cikin dangantaka, sabili da haka shiru, koda kuwa wani abu ne.

Amma idan baku taɓa magana game da matsalolinku ko kuma kada kuyi ƙoƙarin yanke musu ba, dangantakar za ta je zuwa babu inda. Nazarin daban-daban sun nuna cewa jayayya, a zahiri, na iya inganta dangantaka. Yunkurin warware rikice rikice-rikice na iya kirkirar fahimta tsakanin abokan tarayya.

Muna ba da shawara 5 a kan yadda za a warware rikice rikice a gida, wanda zai taimaka inganta dangantaka.

1. Yi tambaya da saurare

Mafi yawanci rikici a cikin dangantaka yana faruwa yayin da mutane ba sa sauraron juna. Kowa yayi ƙoƙarin tabbatar da ra'ayinsa kuma muyi tunanin cewa dole ne mu yarda da shi. Amma wannan ba mafita bane. Ba lallai ba ne a jure don tabbatar da ma'anar ra'ayi, koyaushe yana da mahimmanci don sauraron abokin tarayya. Kuma idan wani abu bai iya fahimta ba, don kada a yi tunanin karin, kuna buƙatar tambaya.

2. Yi haƙuri

Da alama zai zama wata ƙaho, amma wani lokacin yana da wuya a sami hutu a cikin jayayya da sanyi komai. Wani lokacin ana iya cewa hevariar mai kai cewa ba sa nufin kwata-kwata, sannan a yi nadama. Koyaya, idan kun daina cikin lokaci kuma kuyi ƙoƙarin duba halin da ake ciki "daga gefe", zai iya taimakawa fahimtar abin da ya fi kyau fiye da yadda aka yi fushi.

3. Dakatar da kawai don kare

Karɓar jituwa cikin dangantakar da ke haifar da lalacewa kai tsaye gwargwado ga yadda ta saurara da fahimtar abokin aiki. Amma zai iya zama da wahala yayin jayayya. Matsaloli suna farawa ne a daidai lokacin da za ku fara kare kanku yayin da abokin aikin ya yi muku s youde ku koyaushe. Wannan ba zai magance kowace matsala ba, saboda dangantakar yana da mahimmanci don sauraron abokinku da gaske don sauraron abokinku kuma ku fahimci abin da ya faɗi.

4. Kada ku ƙyale kogi don ɗaukar saman

Mugunta biyu ba su da kyau. Saboda haka, idan kun yi wa halayen abokin tarayya mara kyau tare da mummunan halinku, bazai kawo wani fa'ida ba. Wajibi ne a sarrafa sha'awar ku don amsa zalunci don kada ya kara tsananta wa rikici. Idan kun amsa ƙiyayya da ƙiyayya, ƙauna za ta je bango, kuma halin da ake ciki zai zama mafi kyau. Da yake ya fi rikice rikice na ƙarshe, mafi kyau mara kyau ya haifar. Yana da mahimmanci ƙoƙari don neman kyakkyawan halin da ake ciki kuma kuyi ƙoƙarin warware matsalar.

5. San lokacin da ya cancanci yin ɗan gajeren hutu

Idan ka ga wani abu na musamman a cikin jayayya, kana buƙatar ɗaukar hutu a ciki. A saboda wannan, zai zama mafi kyau don zuwa wani wuri inda tunani ba zai tsoma baki tare da rayuwarmu ta yau da kullun ba. Hatta gajeriyar hutu na sa'o'i biyu na iya taimakawa wajen inganta dangantaka kuma tabbas na taimaka kwantar da hankali. Kada ku jinkirta jayayya har zuwa irin wannan lokacin da ba ku tuna ba, saboda abin da ya fara jayayya.

A zahiri, mabuɗin don gudanar da rikice-rikice da haɓaka dangantakar dangantakar shine don sarrafa fushinku kuma la'akari da ma'anar abokin aikinku.

Kara karantawa