7 Hanyoyi masu saurin bushe da ganima

Anonim

7 Hanyoyi masu saurin bushe da ganima 38251_1

Hunturu da kaka ba shine mafi kyawun lokacin da fatar fata ba. A wannan lokacin, dukkan gwaje-gwaje na gwaje-gwaje ne suka rushe a kanta - sanyi, ƙaƙƙarfan iska mai sanyi da bushe iska a cikin gida. Don haka, don kula da fata a cikin waɗannan yanayi biyu ya kamata musamman a hankali kuma a hankali, ba tare da yin abin da zai iya sa fata har yanzu ƙasa ba.

M rayukan

Sha mai zafi - menene zai iya zama mafi kyau ... Wannan kawai fata ne daga wannan ba ya samun nishaɗi. A akasin wannan, kariyar dabi'a na dermis na fama da tasirin zafi mai zafi - ma'aunin m ya rikice, wanda ke haifar da bushewa da yawa. Tsarin zafin jiki na yau da kullun na ruwa, wanda fata ke jin dadi, 29 ° C, da lokacin kasancewa a cikin shawa ba minti 10 ba.

Ba daidai ba zabin sabulu

Thearin alkali yana cikin sabulu, mafi muni bayan yana amfani da yanayin fata. Zaɓin zaɓi na zaɓi zai zama mai juyawa daga daskararre sabulu zuwa ruwa, ko kuma saya samfuran tare da babban abun ciki na kayan haɗin.

Zaɓaɓɓun abubuwa masu sauyawa

Masana'antu suna ba da shawara don sa cocings ba sau ɗaya a kowace kwana bakwai, amma idan fata ke fama da bushewa, har ma da wannan lokaci ya yi yawa sosai. Peeleting yana ba ku damar kawar da fata daga matattu Epithellium, wanda ya samar da kwasfa da kuma rufe pores. Amma idan an aiwatar da shi da wuce haddi, to ba kawai an cire su daga fata ba, har ma da sel mai lafiya.

Ruwan shafa fuska ko cream wanda bai dace da fata ba

Idan fatar ta bushe, to, moisturizing ya bar kayan shafawa dole ne a samu. Amma sau da yawa ba ya ceta - akwai ruwa a matsayin wani ɓangare na irin kuɗaɗen, wanda ke shuɗe daga fatar, me yasa karshen ya zama ƙasa. Zai fi dacewa don amfani da kayan kwalliya tare da mai ko mai a cikin abun da ke ciki - zai ba da kyakkyawan moisturizing sakamako. Hakanan, tuna cewa ana buƙatar moisturizan abinci mai gina jiki ba kawai a kan fata na fuskar ba, har ma da jikin.

Kadan ruwa

Rashin ruwa a jiki yana da sauri a cikin yanayin fata, wanda ya zama ya bushe sosai. Idan duk da abin da ya cancanta, kun lura da bayyanar da kwatsam na wrinkles - fara shan giya. Zai ɗauki ɗan lokaci kaɗan kuma da zaran jikin yana da danshi, matsalar za ta shuɗe.

Kula da fuska fata da rashin damuwa game da jiki

Fatar ita ce mafi girma daga cikin jiki duka, kuma a kan fuskar wannan jikin akwai kawai 4.5%. A cikin barin kanka, sau da yawa muna kula da fuska, amma galibi ana watsi da jiki, wanda yawanci yana fama da bushewa. A cikin wani yanayi mai rauni sosai, gwiwoyi, gwiwowi da kafafu suna da kusan - a cikin waɗannan wurare da suka kusan babu asarar danshi da bushewar danshi da bushewa yana faruwa.

Wuce gona da iri na masks

Mafi kyau duka amfani da masks fuska - sau biyu a cikin kwana bakwai. Idan yawan zaman kyakkyawa sun fi dacewa da mummunan tasiri ga yanayin fata. Duk da haka, ɗaukar abin da ke cikin masks, ya fi kyau a guji waɗanda suka ƙunshi abubuwan da ke tattare da cututtukan daji waɗanda zasu iya haifar da lalacewar fata, rushe kariya. Fiye da fata bushe, da softer ya kamata a kula da ita - tuna koyaushe.

Kara karantawa