7 kayayyakin da zasu zama cikakkiyar abun ciye-ciye bayan horo

Anonim

7 kayayyakin da zasu zama cikakkiyar abun ciye-ciye bayan horo 37567_1

Tabbas, cikin aikin motsa jiki na yau da kullun yana da girma, amma idan ba ku yi amfani da abincin da ya dace ba, na iya zama baƙin ciki cewa sakamakon da aka jira ba ya zuwa.

Saboda haka, yana da mahimmanci a fahimci abubuwa biyu. Da farko, idan kun je motsa jiki, ba kwa buƙatar tsammanin samun saurin sauri. Abu na biyu, kana bukatar ka kasance a shirye don cewa bayan horo zai duba yunwar, kuma yana da mahimmanci ka zabi kayan da suka dace cewa horar ba ta bata.

1. Atsif na kwayoyi

7 kayayyakin da zasu zama cikakkiyar abun ciye-ciye bayan horo 37567_2

Wannan hanya ce mai sauri da sauri don saturasa jiki tare da sunadarai da mai da mai amfani bayan horo. Kuma kullun fara'a shine zaka iya zaba kwayoyi don dandana daga Casews, kwayoyi na Braziliani, da sauransu kuma idan wani ba zai iya yanke shawarar abin da yake so ba, me zai hana.

2. Banana

7 kayayyakin da zasu zama cikakkiyar abun ciye-ciye bayan horo 37567_3

Bayan horo zai zama da kyau "gujewa" carbohydrates don dawo da makamashi mai sauri. Madadin sandwicher ko kunshin kwakwalwan kwamfuta, zai fi kyau a ɗauki banana da furotin hadaddiyar giyar. Banan banana za su ba da makamashin da suka dace, da kuma hadaddiyar giyar za ta taimaka da ƙaruwa da mayar da tsokoki.

3. BARDER

7 kayayyakin da zasu zama cikakkiyar abun ciye-ciye bayan horo 37567_4

Bars ɗin sunadarai daban-daban dandano ne da siffofin. Amma duk sun ƙunshi ɗan sukari kaɗan da furotin da yawa, da kuma kyakkyawan dadi. Misali, me zai hana ka zabi mashaya tare da dandano strawberry, cakulan da Mint.

4. man gyada da kukis

Kuna iya tunanin cewa za a sami kyawawan bushaɗi, a fili bai dace ba bayan wani aiki mai wahala. Amma manya man shanu a kan cookies na shinkafa yana da amfani ga lafiya kuma ya ƙunshi furotin da carbohydrates wanda za a buƙata bayan horo. Kuma ina son wani abu mai dadi, zaku iya ƙara ɗan ɗan zuma kaɗan kaɗan.

5. Tuna da Piet

7 kayayyakin da zasu zama cikakkiyar abun ciye-ciye bayan horo 37567_5

Babu wanda zai yi jayayya cewa TAA ya kasance mai dadi. Amma zaka iya sanya shi sosai mai kyau (kuma mafi dacewa a matsayin abun ciye-ciye). Mun haɗu da kifin daga iya tare da karamin adadin skimemed mayonnaise kuma saka duka a Pitu (ko lavash). Tunawa yana da wadataccen wadatar furotin, wanda zai zama cikakke ga tsokoki, kuma Pita zai samar da makamashi wanda zai cire gaci kaɗan.

6. Hummus da lavash

Hummus da lavash - mafarkin dukkan masu son lafiya. Yana da matukar daɗi da ka manta game da duk fa'idodin kiwon lafiya cewa wannan abincin yana ba da. Hummus an yi shi da chickpea, wanda shine kyakkyawan tushen furotin. Kuma tare da kafa ko peat daga gari gari, wannan shine cikakken haɗuwa.

7. Yogurt na Girkanci

7 kayayyakin da zasu zama cikakkiyar abun ciye-ciye bayan horo 37567_6

Wannan samfurin madara yana da ƙarancin sukari da carbohydrates shine cikakken ɗaukar makamashi bayan horo. Yogurt na Girkanci kawai ya cika shi da abubuwan gina jiki da furotin, saboda haka ana iya bada shawarar ga kowa da kowa bayan horo.

Kara karantawa