Abubuwa 10 da yakamata a guji a hawan jini

Anonim

Abubuwa 10 da yakamata a guji a hawan jini 36104_1
Hawan jini shine matsala mai ban tsoro, tunda tana da wasu 'yan asalinsu, amma mutane suna ƙarƙashin haɗarin cutar zuciya ko bugun jini. Mutane da yawa suna da hauhawar jini kuma basu ma san hakan ba. Koyaya, ana buƙatar hawan hawan jini ta hanyar canza abincin da salon rayuwa, saboda haka ba lallai ba ne a fid da zuciya a wannan cutar.

Da farko kuna buƙatar tuna babban mulkin - gujewa sukari da gishiri. Abin takaici, waɗannan waɗannan launuka biyu masu tsoma baki sune manyan abubuwan hauhawar jini. Ba batun abin da kuke buƙatar yin watsi da sukari da gishiri da gishiri, kawai kuna buƙatar iyakance amfaninsu.

A matsayinka na mai mulkin, mai lafiya kada ya cinye fiye da 2,300 mg mg a kowace rana. Amma sukari yana buƙatar shi, amma mafi yawan sukari dole ne su fito ne daga tushe kamar duka 'ya'yan itãcen marmari, kuma ba daga alewa ko koda daga ruwan' ya'yan itace ba. Theungiyar Kaddamar da Amurka tana ba da shawarar amfani da sukari ta yau da kullun a tsarkakakken tsari ba fiye da 37.5 g (cokali 9) ga mata 25 g (cokali 6) ga mata.

Samfuran tare da silts na ruwa wanda ya kamata a guji

1 wake wake

Gwangwani kayan lambu, musamman wake, dauke da gishiri mai yawa, kamar yadda ake amfani dashi don tsawaita rayuwar shiryayye. A lokaci guda, wake da kuka saya a cikin haɗin kai kuma shirya kanku da kanku, fiber da abubuwan gina jiki mai kumburi.

Don ƙara wake don rage cin abinci kuma zai iya taimakawa wajen kula da matakin sukari na jini. Kuma idan dole ne ku ci wake gwangwani, zaku iya cire har zuwa 41% na gishirin a cikinsu, fille su a colander kafin dafa abinci.

2 shirye miya

Da yawa na iya gigice ta hanyar koyon yadda sodium nawa yake a yawancin nau'ikan miya (a bankunan ko a cikin fakiti). Yana taimaka wa ɓoye dandano na noodles da kayan marmari, wanda aka shirya dogon lokaci, kuma kuma yana ba da gudummawa don adana na ɗan lokaci.

Gishiri a cikin miya kuma yana maida hankali yayin dafa abinci da jefa wani ɓangare na ruwa. Sabili da haka, a kowane yanayi, kuna buƙatar karanta abun da ke ciki na miya a kan alama kafin sayen. Akwai soups gwangwani waɗanda aka yiwa alama alama a matsayin "tare da ƙananan abun cikin sodium" ko "ƙarancin gishiri".

3 kayayyakin gwangwani

Tabbas kowa ya lura da nawa tumatir na gida ya bambanta da waɗanda kuka sayi a shagon.

Wannan saboda gaskiyar cewa tumatir girma a kan sikelin masana'antu ana iya canza su saboda sun fi karfin kuma ba ta lalace yayin tarin, jigilar kaya da kwanciya akan shelves.

Wannan shine dalilin da ya sa kiyayewa yana buƙatar babban adadin sodium don tumatir, ku ketchup da taliya suna da daɗi.

4 cushe da nama

Nama mai cike da nama, gami da karnukan zafi, naman alade, tsiran alade da yankan, kuma suna buƙatar gishiri da yawa. Don haka, irin waɗannan samfuran an cika su da kayan gishiri da abubuwan da ke bayarwa.

Ana ɗaukar nama ja har mai haɗari fiye da fararen fata, amma ko da a cikin kaza da aka cakuɗe da turkey ya ƙunshi sodi mai yawa. Zai fi kyau saya nama dama a Butcher don samun sabon samfurin da ba a ɗauka a cikin ɗakin gugantic tare da ruwan teku.

5 daskararre jita-jita

Shin wani ya san cewa ana dafa abinci mai sanyi a shekara kafin su sayo shi. Yana amfani da babban adadin gishiri don tabbatar da cewa abincin zai zama "kamar sabo" a lokacin da aka shirya.

Wasu samfuran suna amfani da girke-girke na sodium mai inganci, amma suna da kuɗi sosai. Wani zaɓi shine shirya da yawa servings na kayan abinci da kuka fi so kuma ya daskare su da kanku a cikin kwantena ɗaya.

Manyan kayayyaki masu yawa waɗanda ya kamata a guji

6 Candy

Tabbas, kowa yasan cewa alewa ba komai bane illa sukari, amma wanda ya ƙisu gaba daya.

Don sarrafa hauhawar jini ko kawai rayuwa mai ƙoshin lafiya, yana da daraja ga sukari na halitta wanda ke cikin 'ya'yan itatuwa sabo. Mafi kyawun zabi shine ayaba saboda abun ciki na potassium wanda zai iya daidaita karfin jini. Kuma idan zaki yana so mara dare, zai fi kyau a ɗauki wani cakulan baƙar fata.

7 abubuwan sha giya

Kawai rata ɗaya na gigi ya isa ya wuce adadin sukari na yau da kullun.

Kuma kodayake samar da gas cypeine yana ƙaruwa da makamashi a cikin amfani, wannan jin yana ɗan gajeren lokaci, kuma daga baya kawai ya zama mafi muni bayan faɗuwar sukari a matakin sukari.

Zai fi kyau samun maganin kafeyin daga ɗan ɗanɗano mai ɗanɗano ko kofi. Idan kawai kuna son sake farfado da kanku, zaku iya gwada ruwan carbonated tare da ƙari na ruwan 'ya'yan itace ruwan' ya'yan itace ko kuma mint twigs.

8 Bakin buraka

Daga kukis, waina, donuts da sauran abubuwa masu kyau, lalle ne, lalle ne, lalle ne, a dalĩli bayyananne da mai da mai da mai da mai. Koyaya, har yanzu kuna iya jin daɗin abubuwan da ke cikin matsakaici.

Lokacin da kuka ci daga gidan, ya zama mafi ƙarancin kayan zaki ɗaya. Kuma idan kun dafa a gida kanka, zaka iya amfani da madadin sukari, kamar Apple puree, kwanakin ko stevia. Sauran madadin kayan sukari masu amfani sune tsarkakakken maple syrup, raw zakarya da kwakwa. Suna ƙasa da sikelin glycemic, kuma suna samar da jiki tare da mahimmancin maganin antioxidants, masu kitse da abubuwan da ke da abubuwan gina jiki.

9 boes

Abin takaici, ba batun kimanin tumatir sai a tare da babban abun ciki na sukari da gishiri. Mafi yawan kwaledan botsa, miya da kayan yaji suna dauke da babban adadin sukari alhali kuwa daga cikin abun da ke ciki.

Yana da mahimmanci Karanta alamomi akan waɗannan samfuran kuma ku tuna cewa duk abin da ake alama a matsayin "tare da ƙananan abun ciki na sukari" na iya samun gishiri sosai don rama gishiri.

10 barasa

Gabaɗaya, barasa yana da ƙimar lafiya sosai, amma yana iya zama cutarwa musamman ga mutane tare da hawan jini. Da farko, barasa na iya ƙunsar da yawa sukari ko Mix tare da abubuwan sha. Abu na biyu, yawan amfani da giya yana haifar da bushewa kuma yana da alaƙa da ƙara yawan nauyi, waɗanda sune abubuwan haɗari don haɓakar hauhawar jini. Kuma a ƙarshe, yin amfani da fiye da ukun muveled a cikin rana guda yana ƙara karfin jini.

Ba kwa buƙatar ku guji ci gaba da shan giya, amma yana da daraja ƙoƙarin zaɓi zaɓuɓɓuka tare da ƙananan sukari na sukari kuma, ba shakka, sha kaɗan.

Labari mara kyau shine Rage sukari da gishiri a cikin abincin zai buƙaci ƙarin ƙoƙarin. Shirye-jita da sabo a cikin sabon nau'in gidan shine mafi kyawun hanyar sarrafa amfani da waɗannan abubuwa. Labari mai dadi - zai zama ba kawai don sarrafa hauhawar jini ba, har ma, wataƙila, za a gano samfuran matakan kiwon lafiya da gishiri.

Kara karantawa